User Tools

Site Tools


263330-s-o-n-b-binh-76-c-qu-c-x-la-gi

Sư đoàn Bộ binh 76
76th Infanterie Division Logo.svg
Hoạt động Ngày 26 Tháng 8, 1939 - Năm 1945
Quốc gia Flag of the NSDAP (1920–1945).svg Đức Quốc xã
Quân chủng BW Schirmmütze Heer Hellaltgold.png Heer
Phân loại Bộ binh
Chức năng Sư đoàn
Tham chiến Chiến tranh thế giới thứ hai

Sư đoàn Bộ binh 76 được thành lập ngày 26 tháng 8 năm 1939 cùng với sư đoàn bộ binh 23 tại Potsdam. Sư đoàn bị tiêu diệt trong trận Stalingrad và được tái thành lập ngày 17 tháng 2 năm 1943.

  • Maximilian de Angelis, ngày 01 tháng 9 năm 1939
  • Trung tướng Carl Rodenburg, ngày 26 tháng 1 năm 1942
  • Erich Abraham, ngày 01 tháng 4 năm 1943
  • Trung tướng Otto-Hermann Brucker, tháng 7 năm 1944
  • Erich Abraham, tháng 8 năm 1944
  • Trung tướng Siegfried von Rekowski, ngày 17 tháng 10 năm 1944
  • Đại tá Wilhelm-Moritz Freiherr von Bissing, ngày 08 tháng 2 năm 1945
  • Thiếu tướng Erhard-Heinrich Berner, ngày 14 tháng 2 năm 1945

Liên kết ngoài[sửa | sửa mã nguồn]

  • Wendel, Marcus (2004). "76. Infanterie-Division".
  • "76. Infanterie-Division". German language article at www.lexikon-der-wehrmacht.de. Truy cập ngày 17 tháng 3 năm 2008.
263330-s-o-n-b-binh-76-c-qu-c-x-la-gi.txt · Last modified: 2018/11/07 17:10 (external edit)